รายงานผู้เป็นตัวแทนเข้าประกวดระดับชาติ

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ครั้งที่ 11 ระดับภาค (ภาคใต้) การศึกษาพิเศษ
วันที่ 21-22 เดือน สิงหาคม พ.ศ.2565
ณ ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 4 จังหวัดตรัง

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ รางวัล สังกัด ผู้เข้าประกวด
1 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชุมพร การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวสิชาภัทร พูลใหญ่
2 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนราธิวาส การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวอ้อยทิพย์ ดารา
3 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดปัตตานี
4 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดปัตตานี การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายอำพล จ่าพันธุ์
5 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดปัตตานี
6 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดปัตตานี การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายอัฎฮา สุมาลี
7 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดปัตตานี การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางธนิดา วงศ์สัมพันธ์
8 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพัทลุง
9 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวฤดี บัวหลวง
10 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวชัญญานุช สุวรรณนิตย์
11 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวจิณญ์ธัญญา บำรุง
12 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง
13 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง
14 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายบัญชา เกตุแก้ว
15 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวพัชรียา ปาระมี
16 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระนอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวขวัญเดือน ชยุติ
17 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสตูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาววลัยทิพย์ เทวบิน
18 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสตูล
19 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสตูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายอาหมีด หลำชู
20 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสตูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางอาทิตยา เล็งเจ๊ะ
21 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุราษฎร์ธานี การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาววันทนา บัวทอง
22 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๓ จังหวัดสงขลา การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางไรหนับ หมัดสะอิ
23 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๓ จังหวัดสงขลา การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางนัศญวรรณ ถ้ำเสือ
24 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๔ จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวกิ่งกาญจน์ ตันติวุฒิ
25 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๔ จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายจักรกฤษ ทองมณี
26 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๔ จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวปวีณา พิเชฐสินธ์ุ
27 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๔ จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวนฤภัทร บุญเลิศ
28 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๔ จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางวราภรณ์ จิตชาญวิชัย
29 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๔ จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางพิมพรรณ จันทพันธ์
30 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ของโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๔ จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวปวีณา พิเชฐสินธ์ุ
31 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๔ จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวอังสนา มากมูล
32 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๔ จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวสุจิตรา เกื้อสุข
33 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา ๔ จังหวัดตรัง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางศิรินันท์ จุ้ยมอด
34 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดชุมพร
35 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ โรงเรียนนครศรีธรรมราชปัญญานุกูล จังหวัดนครศรีธรรมราช
36 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ โรงเรียนนครศรีธรรมราชปัญญานุกูล จังหวัดนครศรีธรรมราช
37 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนครศรีธรรมราชปัญญานุกูล จังหวัดนครศรีธรรมราช การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวเพียงใจ หงษ์ทอง
38 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนครศรีธรรมราชปัญญานุกูล จังหวัดนครศรีธรรมราช การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวเพียงใจ หงษ์ทอง
39 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๓๗ จังหวัดกระบี่ การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายนพดล พุทธพฤกษ์
40 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๓๗ จังหวัดกระบี่ การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายศักดิ์ชัย สุวรรณคช
41 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๓๗ จังหวัดกระบี่ การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายอินทรวัต สุวรรณเพชร
42 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๔๒ จังหวัดสตูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสุพรรณา แก้วเพิ่มพูน
43 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๔๒ จังหวัดสตูล การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายธีระวัฒน์ ทองแผ้ว
44 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๔๒ จังหวัดสตูล
45 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์นราธิวาส
46 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนสงขลาพัฒนาปัญญา การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นายวรวุฒิ อินทสุวรรณ
47 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ โรงเรียนสงขลาพัฒนาปัญญา
48 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนสงขลาพัฒนาปัญญา การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวพัทธ์ธีรา แสงมณี
49 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนสำหรับคนพิการทางร่างกายและการเคลื่อนไหวของจังหวัดนครศรีธรรมราช การศึกษาพิเศษ ภาคใต้ นางสาวอาภรณ์ศิริ ปะติเต