รายงานผู้เป็นตัวแทนเข้าประกวดระดับชาติ

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ภาคเหนือ
จังหวัดเชียงราย
วันที่ ๔ - ๒๖ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๖๕

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ รางวัล สังกัด ผู้เข้าประกวด
1 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.พะเยา เขต 1 โรงเรียนบ้านร่องปอ
2 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.น่าน เขต 2 โรงเรียนบ้านน้ำคา
3 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.นครสวรรค์ เขต 3 โรงเรียนอนุบาลท่าตะโก
4 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.อุทัยธานี เขต 2 โรงเรียนอนุบาลลานสัก
5 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.น่าน เขต 2 โรงเรียนบ้านสบกอน
6 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.พะเยา เขต 1 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่สุก
7 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.น่าน เขต 2 โรงเรียนบ้านส้าน(คุรุราษฎร์รังสรรค์)
8 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.กำแพงเพชร เขต 2 โรงเรียนบ้านวังชะโอน
9 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เชียงราย โรงเรียนไม้ยาวิทยาคม
10 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.ตาก โรงเรียนด่านแม่ละเมาวิทยาคม
11 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.ลำปาง ลำพูน โรงเรียนทุ่งอุดมวิทยา
12 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.แพร่ โรงเรียนวังชิ้นวิทยา
13 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.เชียงใหม่ โรงเรียนแม่แตง
14 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.น่าน โรงเรียนสา
15 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.ลำปาง ลำพูน โรงเรียนลำปางกัลยาณี
16 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ โรงเรียนพิชัย
17 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.ตาก โรงเรียนตากพิทยาคม
18 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ เหรียญเงิน สพป.น่าน เขต 2 นางสุกัญญา บางพาน
19 ด้านวิชาการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางกัญจนา มีศิริ
20 ด้านวิชาการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.ลำพูน เขต 1 นางวลัยลักษณ์ แก้วมณี
21 ด้านวิชาการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.นครสวรรค์ เขต 1 นางศิริวรรณ ปัญญาพรพิพัชญ์
22 ด้านวิชาการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.แพร่ นางสาวธัญพิชชา ฟองลอย
23 ด้านวิชาการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางสาวรุ่งนภา บำรุงศรี
24 ด้านวิชาการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.เชียงใหม่ นางฐิติพร ไขแสง
25 ด้านวิชาการ บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นางวาสนา ภูผา
26 ด้านวิชาการ บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.พิจิตร เขต 2 นายสุทธิรักษ์ ศรีสวัสดิ์
27 ด้านวิชาการ บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.แพร่ เขต 1 นายทนงศักดิ์ บัวเทพ
28 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านน้ำดิบ สพป.ลำปาง เขต 2 นายชยุต วิจิตรสุนทร
29 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองบัวขาว สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางสาววิไลวรรณ รุ่งเรืองสมบัติ
30 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านทุ่งฮ้าง สพป.ลำปาง เขต 3 นายศุภกร เลือลา
31 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านป่าตาล สพป.ลำปาง เขต 2 นางไพรินทร์ อ๊อดทรัพย์
32 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดบางกระทุ่ม สพป.พิษณุโลก เขต 2 นางสาวปัณณพร เดชขจร
33 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลแม่สรวย สพป.เชียงราย เขต 2 นายปราการ เหมยเมืองแก้ว
34 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลท่าตะโก สพป.นครสวรรค์ เขต 3 นายชูชาติ โพธิ์เพ็ชร
35 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวรนคร สพป.น่าน เขต 2 นายองค์การ วงค์เรือง
36 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวัดวังหว้า สพป.พิจิตร เขต 2 นางสาวพิชญ์ธิกานต์ โพร้งจั่น
37 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดศรีดอก (ประชาพัฒนา) สพป.แพร่ เขต 2 นางนิษฐ์ชกานต์ ดวงแก้ว
38 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านส้าน(คุรุราษฎร์รังสรรค์) สพป.น่าน เขต 2 นางสาวนันทรัตน์ สมมุติ
39 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนชุมชนบ้านสบเปา สพป.เชียงราย เขต 4 นายเจริญ นันไชยวงศ์
40 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนงำเมืองวิทยาคม สพม.พะเยา นายภักดี ศรีโพธิ์
41 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านไร่พิทยาคม สพม.สุโขทัย นายสรายุทธ เกษรพรหม
42 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านหลวง สพม.น่าน นายสุวัฒน์ เอี่ยมอุดม
43 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนจุนวิทยาคม สพม.พะเยา นายเลิศ จันธิมา
44 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนท่าวังผาพิทยาคม สพม.น่าน นางธิดา เสมอใจ
45 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนแม่แตง สพม.เชียงใหม่ นางสาววัลภมาภรค์ อาจนาเสียว
46 ด้านวิชาการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนตากพิทยาคม สพม.ตาก นายภูธนภัส พุ่มไม้
47 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสา สพม.น่าน นายบรรเลง สินต๊ะ
48 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางพนิดา สุประการ
49 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เชียงราย นางชนานันท์ อุ่นเป็ง
50 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นายสันติ อวรรณา
51 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 นางสาววัชราภรณ์ ชูชื่น
52 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนล่องแพวิทยา สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 นางสาวจิราภรณ์ หมู่นิลละ
53 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนสมาคมพยาบาลไทย สพป.น่าน เขต 2 นางสาวพัชดา น้ำผึ้ง
54 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลปาย(เวียงใต้) สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 นางปนางฐิติยา จองหมุ่ง
55 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย (สันทรายราษฎร์ดรุณานุเคราะห์) สพป.เชียงราย เขต 1 นางสาวญาณิสา คำแสน
56 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านจำบอน สพป.พะเยา เขต 2 นางรจเรข ปัญญาสิทธิ์
57 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลลานสัก สพป.อุทัยธานี เขต 2 นายกริชณรงค์ ศิริโยธา
58 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนวัดวังหว้า สพป.พิจิตร เขต 2 นางสาวศิริญาภรณ์ จันทร์เขียน
59 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านห้วยลึก สพป.เชียงราย เขต 4 นายจักรินทร์ รวมจิต
60 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านจำบอน สพป.พะเยา เขต 2 นางอรทัย มังคลาด
61 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเชียงใหม่ สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นางสาวศิริกาล จันชัยชะนะ
62 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลแพร่ สพป.แพร่ เขต 1 นางชลพิณทุ์ พัฒนสารินทร์
63 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลท่าตะโก สพป.นครสวรรค์ เขต 3 นางสาวพิมพ์ชนก นาคจำรูญ
64 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ สพป.เชียงราย เขต 1 นางเกษณี จารุสาร
65 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลลานสัก สพป.อุทัยธานี เขต 2 นายวรัญญู ปภาตา
66 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านดอนแก้ว สพป.ลำปาง เขต 3 นางสันศนีย์ อ้วนล่ำ
67 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนสันป่าตอง(สุวรรณราษฏร์วิทยาคาร) สพป.เชียงใหม่ เขต 4 นางทรายทอง บุญโญ
68 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดเมธังกราวาส(เทศรัฐราษฎร์นุกูล) สพป.แพร่ เขต 1 นายศิริวัฒน์ แสงศิริ
69 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านนาฟ่อน สพป.เชียงใหม่ เขต 5 นางสาวรพีพรรณ ธนาเสถียร
70 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ สพป.เชียงราย เขต 1 นางวรายุภัสร์ แก้ววิฑูรย์
71 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลวัดหนองขุนชาติ สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางกนกวรรณ พัฒโนทัย
72 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นางสาวชลธิชา ปันทะ
73 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านแช่ฟ้า สพป.แพร่ เขต 2 นางสาวดวงกมล บุญประเสริฐ
74 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลลานสัก สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางเจียระไน ธีระจารี
75 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นายสุริยันต์ เรือนวงค์
76 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนสมอแข (พิณพลราษฏร์บำรุง) สพป.พิษณุโลก เขต 1 นางนริศรา อินทรเลิศ
77 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดกรมธรรม์ สพป.พิษณุโลก เขต 1 นางสุดคนึง แสงพรม
78 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยพลู สพป.ตาก เขต 1 นายนรากร มั่นแก้ว
79 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านซำรัง สพป.พิษณุโลก เขต 2 นางสาวกัตฏิญา ศิริพรม
80 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านท่าวังผา สพป.น่าน เขต 2 นายก้าวพารักษ ชาวส้าน
81 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองดู่ สพป.ลำพูน เขต 1 นายจตุรงค์ เดชะวงศ์
82 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดคลองกระจง สพป.สุโขทัย เขต 2 นางพรพิมล ละอองเดช
83 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านขาม สพป.ลำปาง เขต 3 นางสาวปิยะดา นาสี
84 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนวัดคูยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางวาสินี เนียมญานนท์
85 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.พะเยา นายธีรชาติ พงศ์นฤมิตร
86 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านแก่งกุลาสามัคคี สพป.พิษณุโลก เขต 2 ว่าที่ร้อยตรีหญิงสุภาพร ผิวดี
87 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนไทยรัฐวิทยา31(ทุ่งน้าวพุทธิมาศึกษากร) สพป.แพร่ เขต 1 นางกฤษฎาภรณ์ แบ่งทิศ
88 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนจุนวิทยาคม สพม.พะเยา นายกิตติพงษ์ เฉพาะตน
89 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางศุทธินี ไชยรินทร์
90 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนห้วยสักวิทยาคม สพม.เชียงราย นายเอกบดินทร์ กิตติจริยา
91 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เชียงราย นายอัศวิน ธะนะปัด
92 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวณัฐชญา ยศข่าย
93 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนอนุบาลพยุหะคีรี (วัดพระปรางค์เหลือง) สพป.นครสวรรค์ เขต 1 นางยุพาวดี ทองคำเขียว
94 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เชียงราย นายชนกันต์ กิจรักษ์
95 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนหนองบัว สพม.นครสวรรค์ นางสาวมินตรา จิตรโกศล
96 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านปากตก สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางสาวเจนจิรา โพธิ์ชัย
97 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เชียงราย ว่าที่ร้อยตรีหญิงนิชาพร ดอนดง
98 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านส้าน(คุรุราษฎร์รังสรรค์) สพป.น่าน เขต 2 นายนพดล สมใจ
99 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนอุทัยวิทยาคม สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางสาวศศิภา วินัยพานิช
100 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวสิริญา ศรีชัย
101 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านกระทุ่มทอง สพป.นครสวรรค์ เขต 3 นายกวินตรา เทียนนาวา
102 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ สพม.นครสวรรค์ นางสาวจิรปรียา ชูยอด
103 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนอุทัยวิทยาคม สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางสาวอัญคณางค์ ดำนงค์
104 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเทพรัตน์ สพป.ชัยนาท นางสาวจีรนันท์ เกิดม่วง
105 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก สพป.เชียงราย เขต 1 นางผวรรณ์ตรี หนูอุ่น
106 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองบัวขาว สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางสาวพรนพัส บัวระพา
107 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านแม่สลิดหลวงวิทยา สพป.ตาก เขต 2 นายวสุธันย์ ดอยแก้วขาว
108 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอุทัยวิทยาคม สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางปวีณา ถุงทรัพย์
109 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.พะเยา นายธีรชาติ พงศ์นฤมิตร
110 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางกิ่งลดา หมื่นสันธิ
111 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนปล้องวิทยาคม สพม.เชียงราย นางนิตยา วงศ์กาไสย
112 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวนารีรัตน์ จัดสวย
113 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสามเงาวิทยาคม สพม.ตาก นายศักรินทร์ สืบสอน
114 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนดอยเต่าวิทยาคม สพม.เชียงใหม่ นางสาววิลัยวรรณ จิตรตั้ง
115 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านบ่อหลวง สพป.เชียงใหม่ เขต 5 นางสาวกมลฤทัย เนตรทิพย์
116 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางดรุณวรรณ แก้วมี
117 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแม่สายประสิทธิ์ศาสตร์ สพม.เชียงราย นายรุ่งโรจน์ กันทาเขียว
118 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นายกิติศักดิ์ พรมคำ
119 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เชียงราย นายฐปนรรฑ์ ปัญญาอัศวโชติกุล
120 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เชียงใหม่ นายศรายุทธ วิริยะคุณานันท์
121 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวจิราวรรณ ใจเรือน
122 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวนันทวัน โชติวนาวรรณ
123 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวอัญชลี ทะวงศ์อารี
124 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนหนองบัว สพม.นครสวรรค์ นางไพลิน ส่งวัฒนา
125 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางลลิตา ประชุมฉลาด
126 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เชียงราย นางสาวกชกร เนตรสุวรรณ์
127 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนสรรพวิทยาคม สพม.ตาก นายคุณอนันต์ ปิยะชวนันท์
128 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นายปฐวี มณีวงศ์
129 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนหนองบัว สพม.นครสวรรค์ นางสาวปิยาพัชร มัณฑการ
130 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนทุ่งช้าง สพม.น่าน นางสาวอนุสรา ศรีทาเกิด
131 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นายชาญณรงค์ ชัยชนะ
132 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางเบญญาภา เครือสบจาง
133 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.พะเยา นางมยุรี เวียงคำ
134 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนตากพิทยาคม สพม.ตาก นายอนุชิต ธรามานิตย์
135 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ นางสาวหทัยกาญจน์ รักสัจจา
136 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสันติคีรีวิทยาคม สพม.เชียงราย นายสุรินทร์ คันธวังอินทร์
137 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนหนองบัว สพม.นครสวรรค์ นางสาวสินจัย โฉมชัย
138 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่แตง สพม.เชียงใหม่ นางพิมม์ปภัส พูนพงศ์ภาสิน
139 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์ สพม.นครสวรรค์ นางพรพรรณ รัชตะวัฒน์วินัย
140 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงเจดีย์วิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาววีนา ศรีสมพันธ์
141 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวกนกพร นิลแพทย์
142 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เชียงราย นายวศิน มังคลาด
143 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางศรีนวย สำอางค์ศรี
144 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเวียงเจดีย์วิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวพิมพ์พรรณ ยศเมา
145 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนนาอินวิทยาคม สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นายดำรงค์ นวลสีใส
146 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนด่านแม่ละเมาวิทยาคม สพม.ตาก นายณัฐพงศ์ ตันคำ
147 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย สพป.เชียงราย เขต 1 นางลาวัลย์ สุขเกษม
148 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองการุ้งมิตรภาพที่ 52 สพป.อุทัยธานี เขต 2 นายจิตกร สมาคม
149 ด้านบริหารจัดการ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงราย เขต 1
150 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.อุทัยธานี เขต 2 โรงเรียนวัดทัพคล้าย
151 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 โรงเรียนบ้านคลองบง
152 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.แพร่ เขต 1 โรงเรียนบ้านท่าวะ(ราษฎร์บำรุง)
153 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 โรงเรียนบ้านน้ำร้อน
154 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.พะเยา เขต 1 โรงเรียนบ้านดอกบัว(ราษฎร์บำรุง)
155 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.พิษณุโลก เขต 1 โรงเรียนวัดกรมธรรม์
156 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงราย เขต 4 โรงเรียนอนุบาลเวียงแก่น
157 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา
158 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.อุทัยธานี เขต 2 โรงเรียนอนุบาลลานสัก
159 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.ตาก เขต 2 โรงเรียนชุมชนบ้านพบพระ
160 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.แพร่ เขต 2 โรงเรียนบ้านปากกาง (ประชาราษฎร์รังสฤษฏ์)
161 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.สุโขทัย เขต 2 โรงเรียนไชยะวิทยา
162 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.น่าน โรงเรียนมัธยมป่ากลาง
163 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.ลำปาง ลำพูน โรงเรียนแม่พริกวิทยา
164 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.เชียงราย โรงเรียนป่าแดดวิทยาคม
165 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.ตาก โรงเรียนแม่กุวิทยาคม
166 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.ลำปาง ลำพูน โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการเขลางค์นคร
167 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.น่าน โรงเรียนเชียงกลาง “ประชาพัฒนา”
168 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เชียงใหม่ โรงเรียนแม่ริมวิทยาคม
169 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.ตาก โรงเรียนตากพิทยาคม
170 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ โรงเรียนพิชัย
171 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงราย เขต 1 นางสุธีรัตน์ อริเดช
172 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษายอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน สพม.นครสวรรค์ นายอภิเชษฐ์ ฉิมพลีสวรรค์
173 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางปาริชาติ เข่งแก้ว
174 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 นางสาวสิริกร ชุ่มเชย
175 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน สพป.น่าน เขต 2 นางราตรี มูลคำ
176 ด้านบริหารจัดการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.พิษณุโลก เขต 1 นางปรียาภรณ์ กฤตพลวิวัฒน์
177 ด้านบริหารจัดการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นางธัชกร พรเวียง
178 ด้านบริหารจัดการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.นครสวรรค์ เขต 1 นางสุทิศา เลาธนไพบูลย์
179 ด้านบริหารจัดการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.ลำปาง ลำพูน นายพีรวุทธิ์ สีตาบุตร
180 ด้านบริหารจัดการ ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.เชียงใหม่ นางธัญสุตา อุดมศิลปทรัพย์
181 ด้านบริหารจัดการ บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.แพร่ เขต 1 นางบุษยา จักร์รุ่งเรือง
182 ด้านบริหารจัดการ บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.แพร่ เขต 2 นายปภังกร ปิติวัฒนา
183 ด้านบริหารจัดการ บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.ลำพูน เขต 2 นางสาววิลาวรรณ กองดา
184 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดทัพคล้าย สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางสาวจุไรรัตน์ เอมสรรค์
185 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านปากคลอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นายจตุรงค์ บุญเสือ
186 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านดอนเงิน สพป.พะเยา เขต 2 ว่าที่ร้อยตรีประกาศิต วิชา
187 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนชุมชนศูนย์อพยพแปลง 4 สพป.เชียงใหม่ เขต 5 นายวุฒิพงษ์ นามวงษ์
188 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านดอนไชย สพป.ลำปาง เขต 2 นายอัครา ทนันไชยชมภู
189 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านหัวดง สพป.แพร่ เขต 2 นางวัชรี กาศสนุก
190 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเวียงแก่น สพป.เชียงราย เขต 4 นายกฤษฎา บุญเกตุ
191 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดเวฬุวัน สพป.เชียงใหม่ เขต 4 นายจรัล ถาวร
192 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลหัวฝาย สพป.เชียงราย เขต 1 นางนฤมล พันลุตัน
193 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านบึงท่ายวน สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวพัทธินันท์ณัชชา พุฒหมื่น
194 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านคลองเตย สพป.พิษณุโลก เขต 1 นางวัชรินทร์ สิงหะ
195 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านป่าเหมือด สพป.เชียงราย เขต 3 นายโยธิน สิทธิประเสริฐ
196 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.พะเยา ว่าที่ร้อยตรีญาณบดินทร์ อินเตชะ
197 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนป่าแดดวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาววันรักษ์ ขันหอม
198 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนแม่สันวิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวษมาภรณ์ สายวงศ์ปัญญา
199 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนาน้อย สพม.น่าน นายพรเทพ เสนนันตา
200 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนห้วยสักวิทยาคม สพม.เชียงราย นายมงคล สิงห์ปัน
201 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนคณฑีพิทยาคม สพม.กำแพงเพชร นายวิรัช วันบรรเจิด
202 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เชียงใหม่ นายพูลศักดิ์ จิตสว่าง
203 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนหนองบัว สพม.นครสวรรค์ นายวิฑูรย์ งามนิธิจารุเมธี
204 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนตากพิทยาคม สพม.ตาก นายภูธนภัส พุ่มไม้
205 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนท่าวังผาพิทยาคม สพม.น่าน นายวศิน จิณะกับ
206 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนวชิรปราการวิทยาคม สพม.กำแพงเพชร นางสาวบุญมา ช้างทอง
207 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวพัชรินทร์ อิ่นคำ
208 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนสตรีศรีน่าน สพม.น่าน นางสาวภิญญดา คำอ้ายล้าน
209 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนนิยมศิลป์อนุสรณ์ สพม.เพชรบูรณ์ นางสาวณัฎฐ์ธนัน รำเจริญ
210 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 นางวิณากร เจ็งสุวรรณ
211 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนสันมหาพนวิทยา สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางศิวิมล นักสอน
212 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านดอกบัว(ราษฎร์บำรุง) สพป.พะเยา เขต 1 นางสาวสุภานัน ธรรมเสนา
213 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านแม่ลาย สพป.เชียงใหม่ เขต 5 นายเกียรติศักดิ์ ปินชัย
214 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านม่อนปิ่น สพป.เชียงใหม่ เขต 3 นางกชกร อนาวัน
215 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลตาก สพป.ตาก เขต 1 นางสาวณัฐกรณ์ ขัติวงษ์
216 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดวังหว้า สพป.พิจิตร เขต 2 นางสาวศิริญาภรณ์ จันทร์เขียน
217 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 นางปาริชาติ ชุมโกมนต์
218 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง สพป.เชียงใหม่ เขต 3 นายกิตติศักดิ์ จันทร์หล่ม
219 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลแพร่ สพป.แพร่ เขต 1 นางสรัลนุช ผลาเมธากูล
220 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย สพป.เชียงราย เขต 1 นางลาวัลย์ สุขเกษม
221 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนชุมชนบ้านทุ่ง(อินมีอุปถัมภ์) สพป.พะเยา เขต 2 นางลัดดาวัณย์ ธิมา
222 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป.อุทัยธานี เขต 1 นางสาวสุภาวดี เกษม
223 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนสันป่าตอง(สุวรรณราษฏร์วิทยาคาร) สพป.เชียงใหม่ เขต 4 นายบงการ ศรีนันตา
224 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเชียงใหม่ สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นางสาวฬียาพร ธารเหลืองทอง
225 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านเกี๋ยง”คุรุราษฎร์วิทยา” สพป.เชียงราย เขต 4 นางกุหลาบ การเก็บ
226 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านโป่งวัวแดง สพป.พิจิตร เขต 2 นายณัฐพล มีทาทอง
227 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านดอนแก้ว สพป.ลำปาง เขต 3 นางสาวคนึงนิตย์ วงค์ธิมา
228 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่ข้าวต้มท่าสุด สพป.เชียงราย เขต 1 นายธานี ทาขาว
229 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านราหุล สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นายชยนันต์ เชื้อลิ้นฟ้า
230 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนวัดคูยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางสาวปิยะดา พรหมอินทร์
231 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านแฮะ สพป.พะเยา เขต 2 นางสาวนิภาลัย แรกข้าว
232 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนปางหัดสหศาสตร์ สพป.เชียงราย เขต 4 นางพวงเพชร วงศ์ใหญ่
233 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนวัดคูยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นายสาโรจน์ จันทัน
234 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านดู่ สพป.พะเยา เขต 2 นางสาวสุภาพร อุดไชย
235 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนสันป่าสักวิทยา สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นายชัชวาล สมัยงาม
236 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนชุมชนบ้านพบพระ สพป.ตาก เขต 2 นางรวีวรรณ ต๊ะถิ่น
237 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยหมีศรีสวัสดิ์ สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 นายเสกสรร ศรีแสวง
238 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนไตรธารวิทยา สพป.น่าน เขต 1 นายพงศกร หมุดแก้ว
239 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านท่าข้าม สพป.เชียงราย เขต 4 นายจำรัส สมควร
240 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเวียงเทิง(เทิงทำนุประชา) สพป.เชียงราย เขต 4 นางพรสวรรค์ ฐานะกอง
241 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลปางมะผ้า สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 นางสาวชนินทร์วลัย ธรรมขันธ์
242 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแม่วะวิทยา สพป.ลำปาง เขต 2 นางสาวพัชรี สิทธา
243 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนปอวิทยา สพป.เชียงราย เขต 4 นายนฐากร จำรัส
244 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี สพป.นครสวรรค์ เขต 1 นางสาววรัญญา กลิ่นจู
245 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยขม สพป.เชียงราย เขต 1 นางสาวอรุณพร ทนทาน
246 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น สพป.เชียงราย เขต 2 นายอนิวรรต กองพินธ์
247 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านตลิ่งชัน สพป.สุโขทัย เขต 1 นายอานัตทกร ต้อนไล่
248 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นางสาวิตรี วรพิทย์เบญจา
249 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32 สพป.เชียงราย เขต 2 นายสุรพงษ์ ศรีพรม
250 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เชียงใหม่ นางสาวนภัสนันท์ วงศ์ทาเครือ
251 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่ริมวิทยาคม สพม.เชียงใหม่ นางทิพยวารี แจ่มสอน
252 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เชียงราย นางชญานิน อดุลย์ฐานานุศักดิ์
253 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลปาย(เวียงใต้) สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 นางบุษบา เรืองชัย
254 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเชียงกลาง “ประชาพัฒนา” สพม.น่าน นางดาราลักษณ์ อินปา
255 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนห้วยคตพิทยาคม สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางสาวสุนันทา แสงแก้ว
256 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวแววดาว รู้เพียร
257 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสันทรายวิทยาคม สพม.เชียงใหม่ นางสาวนิชาภา อินทรี
258 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนท่าวังผาพิทยาคม สพม.น่าน นางบุญยดา สุยะหมุด
259 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงเจดีย์วิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวกรรณิการ์ สิงห์กาศ
260 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสรรพวิทยาคม สพม.ตาก นายเทพทัต ไชยศิลป์
261 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนประชารัฐธรรมคุณ สพม.ลำปาง ลำพูน นายเกรียงศักดิ์ จำปาอูป
262 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นายรณชัย ปินใจ
263 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยโผ สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 นางสาวสุนทรียา เยาวโสภา
264 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ สพม.นครสวรรค์ นางปัญญรัสม์ อยู่ยั่งยืน
265 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นายเริง ขัดทะเสมา
266 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางสุปราณี เป็งบังวัน
267 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนสรรพวิทยาคม สพม.ตาก นางสาวกรรณิการ์ ดิษชกรร
268 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นายชนกานต์ ตันโน
269 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านสันทราย สพป.เชียงราย เขต 3 นายสุทัศน์ ขันแก้ว
270 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนปางหัดสหศาสตร์ สพป.เชียงราย เขต 4 นางสุพิชฌาย์ สมตุ้ย
271 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง เมืองยาววิทยา สพป.ลำปาง เขต 1 นางสาวศรสวรรค์ คำราช
272 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่ลาววิทยาคม สพม.เชียงราย นางรุ่งนภา สดสะอาด
273 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนปางหัดสหศาสตร์ สพป.เชียงราย เขต 4 นางทิพย์ภวรรณ วงษ์สุข
274 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนขุนยวมวิทยา สพม.แม่ฮ่องสอน นายสมพจน์ เลิศตระกูล
275 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนห้วยสักวิทยาคม สพม.เชียงราย นางธัญทิวา ชัยวุฒิ
276 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนสรรพวิทยาคม สพม.ตาก นางนิรมล พิพัฒน์คุปติกุล
277 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนสันป่าตองวิทยาคม สพม.เชียงใหม่ นายฉัทท์ธวัชฐ์ วรรณสอน
278 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนชุมชน 8 ราษฎร์อุทิศพิทยา สพป.พิษณุโลก เขต 3 นางแพรทอง หล่ออินทร์
279 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแม่สายประสิทธิ์ศาสตร์ สพม.เชียงราย นางสาวสกุลรัตน์ ชุ่มเมืองเย็น
280 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนปอวิทยา สพป.เชียงราย เขต 4 นายนฐากร จำรัส
281 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นายภาณุวัฒน์ วรพิทย์เบญจา
282 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแม่ตืนวิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวเบญจวรรณ เตจ๊ะวงศ์
283 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวังชิ้นวิทยา สพม.แพร่ นายศรรัก ผลาเมธากูล
284 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย สพม.เชียงใหม่ นางสาวปิยวรรณ บุญธิมา
285 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางญาณสิรีค์ วงค์เขียว
286 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบางกระทุ่มพิทยาคม สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ นายอิสรานุวัธน์ เมธาธีรชนกุล
287 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนนิยมศิลป์อนุสรณ์ สพม.เพชรบูรณ์ นางสาวรุ่งตะวัน บัวดอก
288 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางสาวสิริรัตน์ กันธิยะ
289 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศรีสวัสดิ์วิทยาคารจังหวัดน่าน สพม.น่าน นางรัตนาพรรณ อุตมีมั่ง
290 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.พะเยา นางจินดา เชื้อเมืองพาน
291 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวฟองสิริ ธรรมธิกูล
292 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางอภิรมย์ กึกก้อง
293 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนป่าแดดวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวหนึ่งฤทัย ลำดวง
294 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอุ้มผางวิทยาคม สพม.ตาก นายพีระพล อยู่รัศมี
295 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสรรพวิทยาคม สพม.ตาก นายธาราวุฒิ สุวรรณใจ
296 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแม่เจดีย์วิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวสุพัตรา วันติยา
297 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางโสภิณ ศิริคำน้อย
298 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางสบันนา มหาวรรณ์
299 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพัชรพิทยาคม สพม.เพชรบูรณ์ นายดุรงค์ฤทธิ์ หุ่นทอง
300 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางจุไรรัตน์ สุรินทร์เลิศ
301 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนลานสักวิทยา สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นายอิทธิพล บางหลวง
302 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวังทองพิทยาคม สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ นางเสาวนีย์ ปรีชานนท์
303 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เชียงราย นายชีวัน สันธิ
304 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางศิริธร จะวรรณา
305 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนดอยหลวงรัชมังคลาภิเษก สพม.เชียงราย นางสาวภาพิมน สุดงาม
306 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนขุนยวมวิทยา สพม.แม่ฮ่องสอน นางพรรณนภา ก้อนคลังทอง
307 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนท่าวังผาพิทยาคม สพม.น่าน นางสาวเรณู สุทธน้อย
308 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพญาเม็งราย สพม.เชียงราย นายทรงพล ปาอินทร์
309 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนปัว สพม.น่าน นางพรลภัส อ่ำหงษ์
310 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนสรรพวิทยาคม สพม.ตาก นายณัฐพล วิเศษ
311 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนด่านแม่ละเมาวิทยาคม สพม.ตาก นางประยูร ก๋าเครือคำ
312 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนพญาเม็งราย สพม.เชียงราย นายทรงพล ปาอินทร์
313 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนแจ้ห่มวิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาววินัฎฐา นันตะสุข
314 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนหนองบัว สพม.นครสวรรค์ นายวรณัฐ หมีทอง
315 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงเจดีย์วิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาววิจิตรา สารมูล
316 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวังโป่งศึกษา สพม.เพชรบูรณ์ นายฐกฤต ยศมาภัทรชัย
317 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนด่านแม่ละเมาวิทยาคม สพม.ตาก ส.ต.ท.อุเทน มิ่งก่อ
318 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวศศลักษณ์ เครือนันตา
319 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนนาอินวิทยาคม สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางณัฐณิชา กรุงศรี
320 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านดงซ่อม สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางเฟื่องฟ้า สุขเจริญ
321 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนแม่ยาววิทยา สพป.เชียงราย เขต 1 นางสาวกชณิภา มาสิม
322 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน สพป.เชียงราย เขต 1 นายบูรชาติ ศิริเป็ง
323 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.ลำปาง ลำพูน สพม.ลำปาง ลำพูน นางนภาพร แสงนิล
324 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนรัฐราษฎร์อนุสรณ์ สพม.นครสวรรค์ นางสาวดาราวรรณ ลอพันธ์
325 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแม่ลาววิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาววิลาวัลย์ ขันทะ
326 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยใต้ สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางศิรินภา บุญอินเขียว
327 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแม่ลาววิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวกลอยใจ สุทธิทรัพย์
328 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหัวยใต้ สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวจุฑามาศ จันทร์สมพงษ์
329 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.พิจิตร เขต 2 โรงเรียนวัดคงคาราม
330 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.อุทัยธานี เขต 1 โรงเรียนบ้านหนองแว่น
331 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.น่าน เขต 1 โรงเรียนบ้านไหล่น่าน
332 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.อุทัยธานี เขต 2 โรงเรียนบ้านเจ้าวัด
333 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 โรงเรียนวัดคูยาง
334 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.พะเยา เขต 2 โรงเรียนบ้านดู่
335 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 2 โรงเรียนบ้านห้วยลึก
336 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.สุโขทัย เขต 2 โรงเรียนบ้านแม่ท่าแพ
337 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.เชียงราย เขต 3 โรงเรียนบ้านป่าเหมือด
338 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.ลำปาง ลำพูน โรงเรียนแม่ทะวิทยา
339 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน สพม.สุโขทัย โรงเรียนบ้านไร่พิทยาคม
340 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน สพม.น่าน โรงเรียนสันติสุขพิทยาคม
341 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.ตาก โรงเรียนอุ้มผางวิทยาคม
342 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.อุทัยธานี ชัยนาท โรงเรียนลานสักวิทยา
343 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน สพม.เชียงใหม่ โรงเรียนหางดงรัฐราษฎร์อุปถัมภ์
344 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เชียงราย โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์
345 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.อุทัยธานี ชัยนาท โรงเรียนคุรุประชาสรรค์
346 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน สพม.เพชรบูรณ์ โรงเรียนหนองไผ่
347 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านคลองเมือง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางชลธิภา วัชรภัทร
348 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยใต้ สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นายวรปรัชญ์ เพ็ชรใส
349 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวัดคงคาราม สพป.พิจิตร เขต 2 นางสาวอวัศยา เหล็กแก้ว
350 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายอดเยี่ยม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นายปกิจพจน์ กมลวรเดช
351 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายอดเยี่ยม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.เชียงราย เขต 1 นายพิสิฐ ไชยชนะ
352 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการกลุ่มยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.น่าน เขต 2 นางพิมพ์ณัฐชยา กวาวสิบสอง
353 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นายอัทช์ เกียรติตระกูลเมธา
354 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน สพป.แพร่ เขต 1 นายเอกรัฐ ทุ่งอ่วน
355 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน สพป.พิษณุโลก เขต 1 นางเบญจวรรณ อินต๊ะวงศ์
356 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.น่าน นายยศวรรธน์ วิญญารัตน์
357 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.เชียงใหม่ นางพัชรินทร์ กันวะนา
358 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน สพม.ลำปาง ลำพูน นายเดชกำพล เจดีย์ยอด
359 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงราย เขต 1 นางสาวสุวีรฌาย์ ตาวิโรจน์
360 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน บุคลากรทางการศึกษาอื่น ตามมาตรา 38 ค.(2) ยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.ลำพูน เขต 1 นายพีระณัฏฐ์ สังข์สอน
361 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพนาสวรรค์ สพป.น่าน เขต 2 นายอภิรัตน์ เชียงหนุ้น
362 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านโป่ง สพป.เชียงราย เขต 1 นายบุญรัตน์ พิมขาลี
363 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดสิงห์ศรีสว่าง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวศิริรัตน์ โอ่งวัน
364 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านคลองเมือง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางสาวเอมอร แสงท้าว
365 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านวังช้าง(ธีรราษฎร์รังสฤษฎ์) สพป.แพร่ เขต 1 นางสาวณัฐพิมล ธรรมสรางกูร
366 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านเจ้าวัด สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางณัฐชนิภา ทวีทรัพย์นวกุล
367 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดคูยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นายขจรยศ บุรุษศรี
368 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนพุทธิโศภน สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นายดำรง มาตี๋
369 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลปง(บ้านนาปรัง) สพป.พะเยา เขต 2 นางทองพรรณ ปัญญาอุดมกุล
370 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดศรีสว่าง สพป.เชียงใหม่ เขต 4 นายธนวัฒน์ จรรย์เสงี่ยม
371 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองแหน สพป.สุโขทัย เขต 2 นางศุภมาลี มากมี
372 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านยะพอ สพป.ตาก เขต 2 นางสุวิชชาภรณ์ ชนิลกุล
373 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนมัธยมป่ากลาง สพม.น่าน นายธนชาต ชาวส้าน
374 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนซับบอนวิทยาคม สพม.เพชรบูรณ์ นายอภิชาฎ พงษ์ภู่
375 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนเนินขามรัฐประชานุเคราะห์ สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นายศักดา ใจตรง
376 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวังชิ้นวิทยา สพม.แพร่ นายสวัสดิ์ จิตรประเสริฐ
377 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนดอยเต่าวิทยาคม สพม.เชียงใหม่ นางสาวสมจิต ตาคำแสง
378 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนฝายกวางวิทยาคม สพม.พะเยา นายรุ่งสุริยา ฟ้าเลิศ
379 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม สพม.นครสวรรค์ นายชาญณรงค์ ยาสุทธิ
380 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา สพม.พะเยา นายกฤศ วงศ์เรือง
381 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนเชียงดาววิทยาคม สพม.เชียงใหม่ นายศุภวัฒน์ เลิศสมุทรเทพาดล
382 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านไร่วิทยา สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางสาวขนิษฐา ก้อนเพชร
383 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางสาววรกชชยา สินธุชัย
384 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านกองโค สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวบุญเกลียว รอดคง
385 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลแพร่ สพป.แพร่ เขต 1 นางรชาภา อุมารังษี
386 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านส้านนาหนองใหม่ สพป.น่าน เขต 1 นางสุรินทร หมื่นคำสี
387 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านแวนโค้ง สพป.พะเยา เขต 2 นางมุกดา วิชา
388 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดจันทร์ตะวันออก สพป.พิษณุโลก เขต 1 นายวีรยุทธ อัครผล
389 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านท่าวังผา "ประชารัฐวิทยาคาร" สพป.น่าน เขต 2 นางสาวพัชรีภรณ์ นรินทร์
390 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลลานสัก สพป.อุทัยธานี เขต 2 นายกริชณรงค์ ศิริโยธา
391 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดเวฬุวัน สพป.เชียงใหม่ เขต 4 นายอภิเษก ณ วรรณติ๊บ
392 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง สพป.เชียงใหม่ เขต 3 นายกิตติศักดิ์ จันทร์หล่ม
393 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนอนุบาลลานสัก สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางจิราภร คำอินทร์
394 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านดู่ สพป.พะเยา เขต 2 นางณัฐพิมล เวียงคำมา
395 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดบ้านม้า สพป.ลำพูน เขต 1 นางสาวชนันท์ธิดา ประพิณ
396 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนคำเที่ยงอนุสสรณ์ สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นางสาวนรินทร์ทิพย์ ชำนาญยา
397 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนสันป่าตอง(สุวรรณราษฏร์วิทยาคาร) สพป.เชียงใหม่ เขต 4 นายกฤษฏา สาทะติ
398 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านเหมืองลึก สพป.ลำพูน เขต 1 นางรัตน์ดา สุภาคำ
399 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านอรุโณทัย สพป.เชียงใหม่ เขต 3 นายนครินทร์ น้อยปุก
400 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านไร่ สพป.เชียงใหม่ เขต 4 นางนิรชญาวรรณ มีณรงค์
401 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนคำเที่ยงอนุสสรณ์ สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นายจักรภพ สุริยะมงคล
402 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลทัพทัน (อุดมพิทยา) สพป.อุทัยธานี เขต 1 นางสาววนิดา ปัสตัน
403 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านทุ่งโห้ง สพป.เชียงราย เขต 4 นางสาวนิตยา สิ่งของ
404 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยลึก สพป.เชียงราย เขต 4 นางสาวศรัญญา นันต๊ะภาลัย
405 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์ สพป.แพร่ เขต 1 นางสาวนรารัตน์ รัตนะ
406 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลนางแล (บ้านทุ่ง) สพป.เชียงราย เขต 1 นางสาวลภัสรดา แว่นระเว
407 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านดู่ สพป.พะเยา เขต 2 นางสาวสุภาพร อุดไชย
408 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านคลองบง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางอุษณีช์ ทองไข
409 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบรรพตวิทยา สพป.เชียงราย เขต 4 นายจรัญ กองสี
410 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านสันทรายคองน้อย สพป.เชียงใหม่ เขต 3 นายเมธาสิทธิ์ ศิริสิทธิ์
411 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดคูยาง สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางนุชนาถ หอมยก
412 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนสันป่าตอง(สุวรรณราษฏร์วิทยาคาร) สพป.เชียงใหม่ เขต 4 นางสาวน้ำค้าง สวัสดิ์ประดิษฐ์
413 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเชียงราย สพป.เชียงราย เขต 1 นางพิกุล ธรรมลังกา
414 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านโป่งปะ สพป.พิษณุโลก เขต 2 นางสาวสุธีมนต์ ชัยชนะ
415 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่มอกวิทยา สพป.ลำปาง เขต 2 นายบัญญัติ ยะวัน
416 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านโป่งปะ สพป.พิษณุโลก เขต 2 นางอุมาพร ทองกลึง
417 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยาคม สพม.เชียงราย นายธรรมรัตน์ นามศิริ
418 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนโพธิธรรมสุวัฒน์ สพม.พิจิตร นางสาวมนัสนันท์ อินต๊ะจักร
419 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนดอยเต่าวิทยาคม สพม.เชียงใหม่ นางสาววราภรณ์ ขัดสาร
420 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ สพม.เชียงใหม่ นายสุชาติ ไชยวัณ
421 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนดอนศิลาผางามวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวรุจิรา คำฟู
422 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวัดบ้านม้า สพป.ลำพูน เขต 1 นายศักดิ์ชาย ขวัญสิน
423 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางจิรารัตน์ วงศ์วิไล
424 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนพานพิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาววราพร เขื่อนแก้ว
425 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนวังชิ้นวิทยา สพม.แพร่ นางสาวมุทิตรา กตสุริย์
426 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนธีรกานท์บ้านโฮ่ง สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวพัชราภรณ์ จันทร์ตาธรรม
427 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนห้วยคตพิทยาคม สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางสุนันทา ศิริเบญจา
428 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านไดปลาดุกราษฎร์ศรัทธาทรงธรรม สพป.พิจิตร เขต 2 นายถิรวัฒน์ คุ้มทอง
429 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่ลาววิทยาคม สพม.เชียงราย นายจักรกฤช สิทธิโสติ
430 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนหันคาพิทยาคม สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางสาวกรรณิการ์ ละออง
431 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวณฐาวิภา ดอนอุบล
432 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่จันวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวนรินทร์ทิพย์ ปัญญาชัยเจริญ
433 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนงำเมืองวิทยาคม สพม.พะเยา นายยุทธนา เปี้ยจันตา
434 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านดงซ่อม สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางสาวณัฐพร อึ้งภาภรณ์
435 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านแม่ลาน สพป.ลำพูน เขต 2 นายโชคอภิวัฒน์ สุคัมภีร์
436 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่กุวิทยาคม สพม.ตาก นางสาวพัชรินทร์ วงษ์นันตา
437 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแม่ตื่นวิทยาคม สพม.เชียงใหม่ นายศุภณัฐ วางท่า
438 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนห้วยสักวิทยาคม สพม.เชียงราย นางฐิติยา พรมมณี
439 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่สายประสิทธิ์ศาสตร์ สพม.เชียงราย ว่าที่ร้อยตรีสุวิชา จิตบาล
440 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอุ้มผางวิทยาคม สพม.ตาก นางสาวอรทัย ใจคำฟู
441 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสระหลวงพิทยาคม สพม.พิจิตร นายทรงยศ สกุลยา
442 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแม่ลาววิทยาคม สพม.เชียงราย นายชัยบุญ วงค์สอน
443 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางณัฐวรา ดอนดี
444 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวปนัดดา ยะติน
445 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม สพม.เชียงราย นายวศิน มังคลาด
446 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคม สพม.นครสวรรค์ นายศุทธวีร์ สงวนสัตย์
447 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนาอินวิทยาคม สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางกำไร กรแก้ว
448 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยใต้ สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางนาตยา เกตุวงศ์
449 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนิยมศิลป์อนุสรณ์ สพม.เพชรบูรณ์ นางปคุณาณัช ทองแจ่ม
450 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนวังชิ้นวิทยา สพม.แพร่ นางสาวสุพัตรา วงศ์ยี
451 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นายพิสิฐ คำภิโร
452 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนขุนยวมวิทยา สพม.แม่ฮ่องสอน นางอัญชลี เลิศล้ำ
453 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนจอมทอง สพม.เชียงใหม่ นางสาวศยามล เมฆวงค์
454 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวชนกกานต์ เนตรรัศมี
455 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นายธนวิชญ์ สิงคะปะ
456 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอุ้มผางวิทยาคม สพม.ตาก นางสาวิตรี ยาคำลือ
457 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนนิยมศิลป์อนุสรณ์ สพม.เพชรบูรณ์ นายชัชวานนท์ สงคราม
458 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวเมธาพร สงกานต์ทิพ
459 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบางกระทุ่มพิทยาคม สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ นางสาวกัลยาณี เจ็กท่านา
460 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสาครพิทยาคม สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นายปิยโชติ รอดหลง
461 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนเวียงแก่นวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวปวีณา บุปผาพนา
462 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเวียงเจดีย์วิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวพัชริดา ริยะป่า
463 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนผดุงปัญญา สพม.ตาก นางโศภิต คริเสถียร
464 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนเชียงคำวิทยาคม สพม.พะเยา นางสาววรรณวิมล อธิคมธร
465 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอุ้มผางวิทยาคม สพม.ตาก นายภัทรชัย สุขุมวัฒนะ
466 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวังโมกข์พิทยาคม สพม.พิจิตร นายอิสริยะ สติใหม่
467 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนโกรกพระ สพม.นครสวรรค์ นางพัชรา ศรีสว่างสุข
468 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเวียงแก่นวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวชลิตตา คำมูล
469 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนหนองตูมวิทยา สพม.สุโขทัย นางสาวธัญยธรณ์ ทองศิริธนารัตน์
470 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนทุ่งอุดมวิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางทับทิม พิทักษ์เขตขัณฑ์
471 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวกฤติยา หอมเพียร
472 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่สายประสิทธิ์ศาสตร์ สพม.เชียงราย นายคมเพชร ราชคม
473 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนทุ่งช้าง สพม.น่าน นายพิเชษฐ์ บุญทวี
474 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนจอมทอง สพม.เชียงใหม่ นางสาวจิรชญา ศรีอุทัย
475 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดคงคาราม สพป.พิจิตร เขต 2 นายกรไกร ภูมิไสว
476 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านดงลาน สพป.เพชรบูรณ์ เขต 1 นายฤกษ์ชัย นุตโยธิน
477 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวัดทุ่งนาไทย สพป.อุทัยธานี เขต 1 นายพิเชษฐพันธ์ เชื้อแพ่ง
478 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนเวียงเจดีย์วิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวจิตรา สมพิงค์
479 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การศึกษาพิเศษเรียนร่วม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลเชียงราย สพป.เชียงราย เขต 1 นางพิกุล ธรรมลังกา
480 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV )ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านชำทอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวอธินา ขัดผาบ
481 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสันป่าสักวิทยา สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางสาวณัฐณิชา บุญยืน
482 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดเวฬุวัน สพป.เชียงใหม่ เขต 4 นายอภิเษก ณ วรรณติ๊บ
483 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านป่าแดง สพป.เพชรบูรณ์ เขต 1 นางสาวกนกวรรณ หุ่นวัน
484 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นายพรหมนิมิตร ลอยสง
485 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านโป่ง สพป.เชียงราย เขต 1 นายภูวสิษฏ์ บุญศรี
486 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนชุมชนบ้านทุ่ง(อินมีอุปถัมภ์) สพป.พะเยา เขต 2 นางลัดดาวัณย์ ธิมา
487 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลปง(บ้านนาปรัง) สพป.พะเยา เขต 2 นายพนม มณีชัย
488 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านทุ่งโป่ง สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางสาวศิริลักษณ์ จีจู
489 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบางไก่เถื่อน (ตันติวิสิษฐ์ประชานุกูล) สพป.ชัยนาท นายณกรณ์ โกทัน
490 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนบ้านบึงพิไกร สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นายมงคล เพ็งเขียว
491 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดจันทร์ตะวันออก สพป.พิษณุโลก เขต 1 นายวีรยุทธ อัครผล
492 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นางสาวศศิวิมล ประสม
493 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านชำสอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวศิรินันท์ สิงห์หะ
494 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านดงซ่อม สพป.กำแพงเพชร เขต 1 นางสาวณัฐพร อึ้งภาภรณ์
495 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนหัวดงรัฐชนูปถัมภ์ สพม.พิจิตร นางศิริวรรณ เมืองเหลือ
496 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแม่จันวิทยาคม สพม.เชียงราย นางณฐมน ศรีภักดี
497 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนหนองบัว สพม.นครสวรรค์ นางสาวนพมาศ อิสระบุตร
498 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เชียงราย โรงเรียนแม่ลาววิทยาคม
499 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่จันวิทยาคม สพม.เชียงราย นางกาญจนา ยะใจมั่น
500 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นายทศวัฒน์ หอมแก่นจันทร์
501 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวังชิ้นวิทยา สพม.แพร่ นายเมธาพัฒน์ กิตติ์ธนาเสถียร
502 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนหนองบัว สพม.นครสวรรค์ นางไพลิน ส่งวัฒนา
503 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแจ้ห่มวิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวกาญจนา โนหลักหมื่น
504 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มวิชาเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เชียงราย นายชาตรี โถแก้ว
505 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย สพม.ลำปาง ลำพูน นายธรัช พุทธรักษ์
506 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวังชิ้นวิทยา สพม.แพร่ นายกัมปนาท ตาอินทร์
507 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนเวียงป่าเป้าวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวมาธวดี คงธนเชาวน์
508 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนห้วยสักวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวสุจินต์ ตาละกาญจนวัฒน์
509 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นายวรกมล ตั๋นมาเชื้อ
510 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นายวิศิษฏ์ ดูระยับ
511 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแม่ทะวิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นายภัทรพงศ์ จำปาวัน
512 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวประภัสสร แบสิ่ว
513 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นางสาวณัฐชา วงศ์สาโรจน์
514 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเทิงวิทยาคม สพม.เชียงราย นายกบินทร์ เตชวงศ์
515 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนด่านแม่ละเมาวิทยาคม สพม.ตาก ว่าที่ร้อยตรีประเสริฐศักดิ์ กัณทะขัด
516 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนห้วยสักวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวสายสุนีย์ อริยะ
517 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม.พะเยา นางสาวพัชรา จันทร์ทิพย์
518 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนด่านแม่ละเมาวิทยาคม สพม.ตาก นางสาวณชานันท์ ประเสริฐสุข
519 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงเจดีย์วิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวอรพินทุ์ อวฤทธิ์
520 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม Active Teacher ระดับมัธยมศึกษา กลุ่มกิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนหนองบัว สพม.นครสวรรค์ นางสาวธนิศา จิตรเกื้อกูล
521 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านท่าสัก สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางมลธิชา เรือนจันทร์
522 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านโป่งปะ สพป.พิษณุโลก เขต 2 นางสาวจันทรัตน์ บุญพร้อม
523 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านหน้าพระธาตุ สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวฐิติพร ธรกิจ
524 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนวัดตลุกดู่ (อุทิตเสมาประชาบำรุง) สพป.อุทัยธานี เขต 1 นายอภิวัฒน์ สืบสาย
525 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านสระนารายณ์ สพป.อุทัยธานี เขต 1 นายประจักร์ เอี้ยงเถื่อน
526 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านซำรัง สพป.พิษณุโลก เขต 2 นางสาวเทียมใจ สิทธิศักดิ์
527 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านน้ำพาง สพป.น่าน เขต 1 นายเอกชัย สุภา
528 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนไตรเขตประชาสามัคคี สพม.น่าน นายเกียรติศักดิ์ สุทธหลวง
529 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแม่ลาววิทยาคม สพม.เชียงราย นายจักรกฤช สิทธิโสติ
530 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนพญาลอวิทยาคม สพม.พะเยา นางสาวปทุมรัตน์ คำแสน
531 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนห้วยซ้อวิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม.เชียงราย นายพิเศษ ถาแหล่ง
532 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนทุ่งอุดมวิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางธีรดา แก้วบุญปัน
533 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษา ยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเทิงวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสุดา นันไชยวงค์
534 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดทัพหมัน สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางสาวนิภาภรณ์ คุ้มทองอินทร์
535 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นางจารุณี มุงเมือง
536 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับปฐมวัย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลปง(บ้านนาปรัง) สพป.พะเยา เขต 2 นางพัชรีภรณ์ สุภา
537 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLCด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านโป่งปะ สพป.พิษณุโลก เขต 2 นางสุพรรณี กาละพวก
538 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLCด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลปง(บ้านนาปรัง) สพป.พะเยา เขต 2 นางสาวเติมพร ปราบสงคราม
539 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLCด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวัดดอนกลอย สพป.อุทัยธานี เขต 1 นางสาวสมฤดี ไวเขตกรณ์
540 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นางสาวเจนจิรา สัตย์มาก
541 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษาด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 2 โรงเรียนบ้านวังหัวดอย
542 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษาด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.เชียงราย เขต 4 โรงเรียนบ้านม่วงยาย
543 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับประถมศึกษาด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 โรงเรียนวัดวังหมู(นิมมานโกวิท)
544 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ สพม.เชียงราย นางเครือวรรณ์ ตุ้ยต๋า
545 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนอุทัยวิทยาคม สพม.อุทัยธานี ชัยนาท นางสาวปิยวรรณ เหมือนแก้ว
546 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนอุตรดิตถ์ สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ นางสาวสัญลักษณ์ สกุลสังขะพิพัฒน์
547 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอน ยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนทุ่งกว๋าววิทยาคม สพม.ลำปาง ลำพูน ว่าที่ร้อยตรีวรัญญู เรือนคำ
548 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอน ยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนหนองบัว สพม.นครสวรรค์ นางสุภัทธา ทองกันทา
549 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอน ยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาวณปภัช บรรณาการ
550 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียน สพป.พิษณุโลก เขต 1 นางอมรรัตน์ ทิพย์ชื่น
551 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียน สพม.เชียงใหม่ นางสาวสิริลักษณ์ วงศ์เพชร
552 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ศึกษานิเทศก์ต้นแบบยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียน สพม.เชียงใหม่ นางสาวเกษราภรณ์ สิงห์คะมณี
553 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.พิษณุโลก เขต 2 โรงเรียนบ้านซำรัง
554 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.ลำพูน เขต 1 โรงเรียนวัดบ้านม้า
555 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.พะเยา เขต 2 โรงเรียนอนุบาลปง(บ้านนาปรัง)
556 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.พะเยา โรงเรียนพญาลอวิทยาคม
557 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.เชียงราย โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยาคม
558 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.เชียงใหม่ โรงเรียนนวมินทราชูทิศ พายัพ
559 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.พิษณุโลก เขต 2 โรงเรียนบ้านโป่งปะ
560 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.เชียงใหม่ เขต 4 โรงเรียนสันป่าตอง(สุวรรณราษฏร์วิทยาคาร)
561 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 โรงเรียนบ้านดอนโพ
562 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.น่าน เขต 1 โรงเรียนบ้านดอน (ศรีเสริมกสิกร)
563 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.พะเยา เขต 1 โรงเรียนบ้านต๊ำพระแล
564 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.ตาก เขต 2 โรงเรียนห้วยน้ำนักวิทยา
565 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.พิษณุโลก เขต 2 โรงเรียนบ้านแก่งกุลาสามัคคี
566 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.สุโขทัย โรงเรียนศรีนคร
567 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.ลำปาง ลำพูน โรงเรียนทุ่งกว๋าววิทยาคม
568 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.เชียงราย เขต 3 โรงเรียนบ้านห้วยมะหินฝน
569 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดดอนกลอย สพป.อุทัยธานี เขต 1 นางสาวสุภาวดี เรียงครุฑ
570 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองสะแก สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางสาววิภาพร ซาทอง
571 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองรังมิตรภาพ ที่ 107 สพป.น่าน เขต 1 นายเบญจพล ติ๊บขัน
572 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดทัพหมัน สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางสาวเสาวลักษณ์ บุญจันทร์
573 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านปางเป๋ย สพป.น่าน เขต 1 นายวิชาญ ปวนสุรินทร์
574 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านพนาสวรรค์ สพป.นครสวรรค์ เขต 2 นางสาววงเดือน จันทร์เทศ
575 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนจอมทอง สพม.เชียงใหม่ นายพิพัฒน์ สายสอน
576 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงเจดีย์วิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางรติมา ปฤษฎางคเดชา
577 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนรัฐราษฎร์อนุสรณ์ สพม.นครสวรรค์ นายภูมิภัทร ลอยเจริญ
578 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นางปานเนตร วงศ์ฟู
579 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงป่าเป้าวิทยาคม สพม.เชียงราย นางณิชญารัตน์ วงศ์ประเสริฐ
580 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนอนุบาลลำพูน สพป.ลำพูน เขต 1 นางสาวสรารัตน์ เดชะวงศ์
581 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านเกี๋ยง สพป.เชียงราย เขต 4 นางสุนันทา จันตา
582 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนวัดทัพหมัน สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางนิภาภรณ์ คุ้มทองอินทร์
583 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านม่วงใหม่ สพป.น่าน เขต 1 นางปิติพร ธรรมราช
584 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนไตรประชาวิทยา สพป.น่าน เขต 2 นางวิมลรัตน์ ทักษิณ
585 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองดู่ สพป.ลำพูน เขต 1 นายจตุรงค์ เดชะวงศ์
586 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นางสาวิตรี วรพิทย์เบญจา
587 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านต๊ำม่อน สพป.พะเยา เขต 1 นางสาวแสงเดือน สาคร
588 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านหนองสะแก สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3 นางสาวณภัทรชนก วุฒินาคธรรม
589 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเวียงเจดีย์วิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวชนกนันท์ ขามะวัน
590 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงป่าเป้าวิทยาคม สพม.เชียงราย นายภาคภูมิ มณีวรรณ
591 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนหนองตูมวิทยา สพม.สุโขทัย นางสาวเมธาวี รุ่งสถาพร
592 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิบูลธรรมเวทวิทยา สพม.พิจิตร นางสาววราภรณ์ เคียงข้าง
593 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงเจดีย์วิทยา สพม.ลำปาง ลำพูน นางสาวประภารัตน์ หล้ากาศ
594 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ผู้ปฏิบัติงานการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนนครไทย สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ นางสาวกัญญาวีร์ ทะจิ
595 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 โรงเรียนวัดคลองนาพง
596 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.ตาก เขต 1 โรงเรียนบ้านห้วยแม่บอน
597 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.สุโขทัย เขต 2 โรงเรียนบ้านตาลพร้า
598 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.อุทัยธานี เขต 1 โรงเรียนวัดดอนหวาย
599 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.พะเยา เขต 1 โรงเรียนบ้านแม่จว้า
600 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 โรงเรียนนาอินวิทยาคม
601 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพป.ตาก เขต 1 โรงเรียน ตชด.ค่ายพระเจ้าตากสงเคราะห์ 2
602 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพป.อุทัยธานี เขต 2 โรงเรียนวัดทัพหมัน
603 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง สพม.เชียงใหม่ โรงเรียนดอยเต่าวิทยาคม
604 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง สพม.นครสวรรค์ โรงเรียนรัฐราษฎร์อนุสรณ์
605 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง สพม.เชียงราย โรงเรียนแม่ลาววิทยาคม
606 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดคลองนาพง สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวอัจฉริยาภรณ์ รักตลาด
607 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านห้วยแม่บอน สพป.ตาก เขต 1 นายชัยรัตน์ ถาวรงามยิ่งสกุล
608 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดดอนหวาย สพป.อุทัยธานี เขต 1 นางวิภา เชื้อแพ่ง
609 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านแม่จว้า สพป.พะเยา เขต 1 นางสาวยิ่งพร เจียตระกูล
610 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านท่า สพป.ลำปาง เขต 2 นางนุชทิชา พรมตัน
611 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนาอินวิทยาคม สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางณัฎฐา อุ่นแก้ว
612 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว สพป.เชียงราย เขต 1 นายพงษ์พิสิทธิ์ ติ๊บมา
613 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนบ้านป่าติ้ว สพป.เชียงใหม่ เขต 2 นางทัศนีย์ ธัญหมอ
614 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนวมินทราชูทิศ พายัพ สพม.เชียงใหม่ นางสาวธาราทิพย์ วงษ์บรรณะ
615 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนตะพานหิน สพม.พิจิตร นายภิญโญ ขาวพราย
616 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนวัดทัพหมัน สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางมยุรี แมลงภู่
617 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนนาอินวิทยาคม สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวศิริพร ชัยมงคล
618 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนวัดทัพหมัน สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางสาววิภาพร คุปติเกษม
619 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนวัดทัพหมัน สพป.อุทัยธานี เขต 2 นางสาวสิริปอรินทร์ สิงห์โตทอง
620 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนลำปางกัลยาณี สพม.ลำปาง ลำพูน นางพรนภัส เอื้อแท้
621 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนตะพานหิน สพม.พิจิตร นางภิรัญญา ขาวพราย
622 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนรัฐราษฎร์อนุสรณ์ สพม.นครสวรรค์ นายธานินท์ บุญพุทธ
623 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนนาอินวิทยาคม สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางหรรษา ธูปทอง
624 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ชนะเลิศเหรียญทอง สพป.พิจิตร เขต 1 นายอัษฎาวุธ ศรีสำราญ
625 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา เหรียญเงิน สพป.เชียงราย เขต 1 นางสาวปิยวรรณ บุญเรือง
626 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม สังกัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เหรียญเงิน สพม.สุโขทัย นางจิรวรรณ เต้หล่อง
627 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนบ้านกองโค สพป.อุตรดิตถ์ เขต 1 นางสาวสุนีย์ แหยมคง
628 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา เหรียญเงิน โรงเรียนเจ้าพ่อหลวงอุปถัมภ์ 5 สพป.เชียงราย เขต 3 นายทีปกร วรศรีกัลญานนท์ เทพต๋า
629 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา เหรียญเงิน โรงเรียนอนุบาลหัวฝาย สพป.เชียงราย เขต 1 นางสาวณฐมณ นามวงค์
630 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาขยายโอกาสทางการศึกษา ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแจ้คอนวิทยา สพป.ลำปาง เขต 3 นางสาวอรวรรณ แต้มเก่ง
631 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนถ้ำปินวิทยาคม สพม.พะเยา นายพิชญพงษ์ เพียรจริง
632 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ สพม.แพร่ นายปรัญชัย ปากองวัน
633 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยาคม สพม.เชียงราย นางสาววิชนี ศรีโชติ