สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ระดับชาติ
 

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ เหรียญทอง โรงเรียนเฉลียวภาวนานุสรณ์(ศึกษาพิเศษชลบุรี) การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
2 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
3 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ เป็นตัวแทนภาคเข้าร่วมประกวด โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 46 จังหวัดชัยนาท การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
4 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายสมนึก เหลืองอ่อน โรงเรียนเฉลียวภาวนานุสรณ์(ศึกษาพิเศษชลบุรี) การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
5 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายณรงค์ ศิริเมือง โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
6 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ เหรียญทอง นายสุชาติ บรรจงการ โรงเรียนพิบูลประชาสรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
7 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวเสาวภา ตรีสกุลวงษ์ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
8 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวกรรณิการ์ ศรีบุญเรือง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดราชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
9 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาววาทินี ป่าจันทร์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระยอง การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
10 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวสุพันณี เชิดฉัน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ส่วนกลาง กรุงเทพมหานคร การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
11 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นายกชกษิดิศ ฟักนุช โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
12 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางศิรญา เหลืองอ่อน โรงเรียนเฉลียวภาวนานุสรณ์(ศึกษาพิเศษชลบุรี) การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
13 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวอรวินท์ พุ่มเข็ม โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
14 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นายนรศิษฐ์ ฉิมสุด ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระยอง การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
15 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวกัตติกา จันทจิตร โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
16 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสระบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
17 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยนาท การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
18 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา6 จังหวัดลพบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
19 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
20 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เป็นตัวแทนภาคเข้าร่วมประกวด โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 46 จังหวัดชัยนาท การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
21 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายพิทักษ์ สุระชาติ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดราชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
22 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวดรุณี มูลคำภา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสระบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
23 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางอำไพพิศ บุนนาค ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดพระนครศรีอยุธยา การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
24 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวจุฑามาศ หลำคำ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดราชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
25 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวพิมพา ขวัญเมือง โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
26 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางนภาวัลย์ ซิ่วนัส ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา6 จังหวัดลพบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
27 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวพัชรินทร์ โกวิทนิธิกุล โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
28 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางพรศิริ ตันพัฒนา โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
29 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายพงษ์ธวัช กลิ่นสุคนธ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา6 จังหวัดลพบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
30 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวภาวิณี จันทร์แดง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา6 จังหวัดลพบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
31 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางศิรญา เหลืองอ่อน โรงเรียนเฉลียวภาวนานุสรณ์(ศึกษาพิเศษชลบุรี) การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
32 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวอาภากร ทิพย์พรหม ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยนาท การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
33 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวดารณี ปานทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 33 จังหวัดลพบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
34 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวกัญญาณัฐ บัวโต โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 33 จังหวัดลพบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
35 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายพัชรพงศ์ ม่วยเท้ง โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
36 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
37 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
38 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสมุทรปราการ การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
39 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางญาระตี เศรษฐบุปผา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสมุทรปราการ การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
40 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสุวรรณทนา ชื่นอยู่ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
41 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายสุชาติ บรรจงการ โรงเรียนพิบูลประชาสรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
42 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางกฤษฎา พานย้อย ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา6 จังหวัดลพบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
43 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นายอับดุลเลาะห์ หลีดีใจ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ส่วนกลาง กรุงเทพมหานคร การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
44 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาวภูษณิศา ทอนชัย ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนนทบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
45 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นายมหิสรณ์ เจริญผล โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศจังหวัดลพบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
46 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาวกิตติมา จำปาทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยนาท การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
47 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาวศิริศร วิลาศรี โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 48 จังหวัดจันทบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก