สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
วันที่ 26 สิงหาคม 2565  ณ โรงเรียนครราชสีมาปัญญานุกูล จังหวัดนครราชสีมา
 

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมหาสารคาม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
2 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
3 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
4 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
5 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางอรอินทร์ คลองมิ่ง โรงเรียนนครราชสีมาปัญญานุกูล จังหวัดนครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
6 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางวัชราภรณ์ สิงห์แก้ว ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
7 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางอาภรณ์ มุ่งสุข โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
8 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านวิชาการ - นางสาวศรัญญา ขานหยู ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
9 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวศิริกัญญา เพชรนอก ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
10 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางดาราลักษณ์ เอกโชติ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมหาสารคาม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
11 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางจตุพร วังทะพันธ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
12 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางเกศณี พรมเทศ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
13 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวธราพัชร์ สุดทำนอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
14 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางจุฑารัตน์ มีศิลป์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
15 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางขวัญฤทัย เทียนไชย ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
16 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง สิบเอกหญิงกัญญนัทธ์ คำน้อย ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครพนม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
17 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวกรทิพย์ พวงสันเทียะ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
18 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวสิริพร ศิริฟอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 9 จังหวัดขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
19 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวทิพย์สุดา คุ้มหินลาด ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
20 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวนรารัตน์ ภูชะหาร ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดหนองคาย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
21 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางจิราภรณ์ อักษรนู ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
22 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวมุฑิตา ปากแข็ง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
23 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางมุกดารัศมิ์ พัชรัษเฐียร ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอำนาจเจริญ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
24 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ นางสาวอภิดา สาแก้ว ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
25 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวกรรณิการ์ บุญประเสริฐ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
26 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายปริญธิวัชร์ แช่มสูงเนิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 11 จังหวัดนครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
27 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายสุรัตน์ จงแพทย์ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
28 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวธารารัตน์ ดงเรืองราด ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมหาสารคาม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
29 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางอนุรักษ์ น่านมูล ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
30 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวศิโรรัตน์ วรเชษฐ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมหาสารคาม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
31 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ว่าที่ร้อยตรีรัฐวิชญ์ ทักชนนท์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
32 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวลัดดาพร แสงฤทธิ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
33 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวศุภธิดา ปสันตา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
34 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวปิยะภรณ์ พลเยี่ยม ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดหนองคาย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
35 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นายธนัท กาวิทาโร ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
36 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นายรณชัย ใจคำ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
37 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวชยิสรา บุญเรือง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
38 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายสืบสกุล บุญประสิทธิ์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32 จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
39 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาววรัญญา นันทา โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 50 จังหวัดขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
40 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายชาตรี บารมีมหาศาล โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
41 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวสุภาพร ธุระพันธ์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
42 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวสุภารัตน์ บุญป้อง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
43 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสาวจิระนันท์ เหลาเคน โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32 จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
44 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวศิรินันท์ ทองโสด โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
45 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมหาสารคาม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
46 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
47 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
48 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
49 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง โรงเรียนนครราชสีมาปัญญานุกูล จังหวัดนครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
50 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32 จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
51 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวชนัญภรณ์ จันทะวัน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
52 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายพิชิต สนั่นเอื้อ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
53 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายปรัชญา สมณะช้างเผือก ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
54 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสุวิชญา ชินธนาชูกิจ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 50 จังหวัดขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
55 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายสัญญา แสนทวีสุข โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32 จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
56 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางอาภรณ์ มุ่งสุข โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
57 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางปนัดดา อามาตย์สมบัติ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
58 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวคัทรียา คลังดงเค็ง ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 9 จังหวัดขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
59 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวทัศนีย์ เส้นเศษ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอำนาจเจริญ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
60 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางสาวมาลิณี คำมะมูล ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดหนองคาย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
61 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายอภิสิทธิ์ วงศ์รำพันธ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
62 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายศุภวิชญ์ อำไพวรรณ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
63 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวกาญจนา ประสาทนอก ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
64 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวมิลันตี ชนะสิมมา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมหาสารคาม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
65 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายนธวัฒน์ คำเบ็ง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
66 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวลภัสรดา ฉกรรจ์ศิลป์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
67 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวมยุรี ลาภสาร ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอำนาจเจริญ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
68 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวบุษยากร ขอห้องกลาง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
69 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายกันตณัฐ รอบรู้เจน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
70 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวธัญญารัตน์ ชินโสม ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมหาสารคาม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
71 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางจีราพร เนื่องชุมพล ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
72 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายเจษฎาวุฒิ ปทุมวิง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
73 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง ว่าที่ร้อยตรีหญิงภาวิณี เทมียโก ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
74 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางเพ็ญใจ มุมอภัย ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
75 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวโสภา สืบสุนทร ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
76 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายสุรวิช จริยเดช ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
77 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายอนพัทย์ หาญชัย ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอำนาจเจริญ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
78 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางวราภรณ์ สว่าง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
79 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวละออ ทบวงษ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
80 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางภัทรวิภา สีแก่ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
81 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายอัครินทร์ จิระเศรษฐสิริ โรงเรียนนครราชสีมาปัญญานุกูล จังหวัดนครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
82 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางพิกุล หินวิเศษ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
83 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวพลอยไพลิน นาโพธิ์ตอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
84 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวนิตาพฤต สมกุลทวี ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
85 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวธีมาพร ขุริมนต์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมหาสารคาม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
86 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางสิริวรรณ นนตานอก ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
87 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาววิสา ญาณอุบล ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
88 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวศศิธร ต้องถือดี ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสุรินทร์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
89 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายปรเมศร์ บุญเสริฐ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
90 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวกนกกร ทรัพย์บุญธรรม ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครพนม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
91 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านบริหารจัดการ นางสาวอัญชิสา ชำนาญ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
92 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายภักดีพร วิชาราช โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 50 จังหวัดขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
93 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวสุพรรษา มังคลาด โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 51 จังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
94 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายชาตรี บารมีมหาศาล โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
95 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายบุดดี สุริโย โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ธวัชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
96 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายประกายแสง บุดสุรินทร์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
97 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางนิพร ราชสว่าง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
98 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวทิพย์กมล อุดมชัย โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
99 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวจุฑามาศ รัตนทิพย์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 50 จังหวัดขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
100 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางพัฒนาพร แพงโสดา โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 50 จังหวัดขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
101 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางวันเพ็ญฐศา ศรีทา โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
102 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวเกศินี ละมุล โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32 จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
103 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวปนัดดา สิงหาด โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 53 จังหวัดสกลนคร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
104 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวสุภารัตน์ บุญป้อง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
105 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนกาฬสินธุ์ปัญญานุกูล จังหวัดกาฬสินธุ์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
106 สถานศึกษายอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
107 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวพรพิมล พรมสุวรรณ ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 9 จังหวัดขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
108 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางขนิษฐา ฉุนกล้า ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
109 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายธีระศักดิ์ สร้อยสิงห์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
110 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาวน้ำฝน โงชาฤทธิ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดร้อยเอ็ด การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
111 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นายปฏิณญา ทาประเสริฐ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมหาสารคาม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
112 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาวอมรรัตน์ พวงทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
113 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาวสุภัทรชญา ดาทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
114 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นายฉัตรชัย ราชภักดี ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมหาสารคาม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
115 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน นายอภิรักษ์ บุญกอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
116 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน นางสาวจันสุดา กองกุล ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
117 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายศุภเกียรติ วรสาร ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมหาสารคาม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
118 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวสุรัตน์ดา ทองสา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครพนม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
119 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวรัชนี จอมศรี ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมหาสารคาม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
120 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นางสาวสุมินตรา ภมรพล ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดนครพนม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
121 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นายวินิต ภูลายยาว ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
122 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาวบุษริน อ้อยกลาม ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
123 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นายอาชวิน โพธิ์มา ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
124 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาวตวีทิพ ทับสุริย์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
125 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางวิชญาพร กุลยสวัสดิ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
126 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาวพัชราภรณ์ สิงห์ชมภู ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
127 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน นายสมศักดิ์ ภูตะมาตย์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดหนองคาย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
128 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางณุชรี อ่อนน้ำคำ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 51 จังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
129 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางนันธิกา สรสนธิ์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
130 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายสุวรรณชัย บุญยอ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32 จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
131 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นายพัศรินทร์ทร ม่วงศรี โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
132 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ประเภทโรงเรียนศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษยอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวจุฑามาศ ลีลาวัฒนพาณิชย์ โรงเรียนนครราชสีมาปัญญานุกูล จังหวัดนครราชสีมา การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
133 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวสุพรรษา มังคลาด โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 51 จังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
134 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายชญตว์ แสนหวัง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 จังหวัดยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
135 สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 จังหวัดยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
136 สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 51 จังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
137 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวปนัดดา จันทวงศ์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 51 จังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
138 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางพัทธยา ชนะพันธ์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
139 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวลลิดา ศรีมหาไชย ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
140 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวหทัยกาญจน์ จันทร์ลอย ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมหาสารคาม การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
141 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวณัฏฐณิชา หลักหาญ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 จังหวัดยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
142 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม การจัดการศึกษาโรงเรียนสุขภาวะ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์/ศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายทยากร จันทะบุตร โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
143 ลูกจ้างยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ชนะเลิศเหรียญทอง นายสุรศักดิ์ ประเสริฐสวัสดิ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ